Zafafan samfur

Labarai

page_banner

Ƙirƙirar Fasaha: Ƙa'idar Gano Gashin Gashi An Bayyana!

A cikin 'yan shekarun nan, shaye-shayen miyagun ƙwayoyi ya zama ɗaya daga cikin abubuwan da ke jan hankalin jama'a. Domin gano yadda ake amfani da muggan ƙwayoyi cikin inganci, masu bincike a duniyar kimiyya da fasaha sun ci gaba da ƙoƙari. Ɗaya daga cikin manyan abubuwan ƙira shine amfani da sugashi don gwajin miyagun ƙwayoyi.

Don haka, kuna iya yin mamaki, me yasa za a iya amfani da gashi don gano kwayoyi? Menene ka'idar wannan?

图片1

Da farko dai, ya kamata mu sani cewa gashi wani bangare ne na jiki kuma yana dauke da bayanai masu yawa da suka shafi metabolism din jiki. Lokacin da jiki ya sha kwayoyi, waɗannan sassan magungunan suna yawo ta cikin jini don isa ga gashin gashi. A lokacin girma gashi, waɗannan metabolites ana ajiye su a hankali a cikin gashi, suna samar da yanayin lokaci.

Gwajin maganiya dogara ne akan wannan ka'ida. Ta hanyar amfani da dabarun nazari na ci gaba, masana kimiyya za su iya fitar da sinadarai daga samfurin gashin ɗan adam, gami da ƙwayoyin ƙwayoyin cuta daban-daban.

Ɗaya daga cikin fa'idodin wannan fasaha shine ta hanyar nazarin samfurin gashin mutum ko gashin jikin mutum, za mu iya fahimtar amfani da miyagun ƙwayoyi a cikin watanni 6 da suka wuce. Gwajin gashi na iya ba da bayanai na tsawon lokaci fiye da gwajin fitsari ko gwajin jini, wanda ke da mahimmanci ga dogon lokaci - saka idanu kan shaye-shayen kwayoyi. Bugu da ƙari, gano gashin gashi zai iya duba nau'o'in ƙwayoyi iri-iri, rage rikitarwa mai rikitarwa na gwajin magunguna;

Bugu da ƙari, gano gashi yana da wasu fa'idodi na musamman. Misali, samfuran gashi suna da sauƙin tattarawa, ba su da zafi kuma ba - Wannan ya sa gano gashi ya zama hanya mai dacewa kuma abin dogaro na saka idanu akan shaye-shayen kwayoyi.

图片2

Abubuwan da suka dace nagwajin gashisun haɗa da, amma ba'a iyakance ga: ganewar jaraba, gyaran magungunan al'umma, nazarin tarihin amfani da miyagun ƙwayoyi, sa ido kan cin zarafi, da jarrabawar jiki don ayyuka na musamman ('yan sanda masu taimako, ma'aikatan gwamnati, membobin jirgin ruwa, direbobi, ma'aikatan wurin shakatawa, da sauransu).


Lokacin aikawa: Yuli - 11-2023
  • Na baya:
  • Na gaba:
  • Na baya:
  • Na gaba:
  • imel TOP
    privacy settings Saitunan sirri
    Sarrafa Izinin Kuki
    Don samar da mafi kyawun gogewa, muna amfani da fasaha kamar kukis don adanawa da/ko samun damar bayanan na'urar. Yarda da waɗannan fasahohin zai ba mu damar sarrafa bayanai kamar halayen bincike ko ID na musamman akan wannan rukunin yanar gizon. Rashin yarda ko janye yarda, na iya yin illa ga wasu fasaloli da ayyuka.
    ✔ Karba
    ✔ Karba
    Ƙi kuma ku rufe
    X