Fitsarin LYHER® Multi - Kayan Gwajin Magunguna (Cup), LYHER® Urine Multi- Kit ɗin Gwajin Drug (Cassette) da LYHER® Urine Multi - Kit ɗin Gwajin Magunguna (Dipcard) sune matakan rigakafi masu saurin gudu na gefe don gano ingancin ingancin d-amp, d-met, bzo, Morphine, pcp da THC - COOH a cikin fitsarin ɗan adam. Yankewar gwaji da abubuwan da aka daidaita gwaje-gwajen sun kasance kamar haka:
Gwaji |
Calibrator |
Yanke- |
amp (AMP) |
d -amp |
1000ng/ml |
Cocaine (COC) |
bzo |
300ng/ml |
Marijuana (THC) |
11-ko-Δ9-THC-9-COOH |
50ng/ml |
hadu (MET) |
d- hadu |
1000ng/ml |
Opiate (OPI) |
Morphine |
2000ng/ml |
PCP (PCP) |
pcp |
25ng/ml |
Guda ɗaya ko da yawa Gwajin allo na miyagun ƙwayoyi an yi niyya ne don amfani da takardar sayan magani kawai.
Gwaje-gwajen suna ba da sakamako na farko kawai. Ya kamata a yi amfani da ƙarin takamaiman hanyar sinadarai don samun tabbataccen sakamako mai ƙima.
Gas Chromatography/Mass Spectrometry (GC/MS), Liquid Chromatography/ Mass Spectrometry (LC/MS) da tandem mass- nau'ikan spectrometer sune hanyoyin tabbatarwa da aka fi so. Yakamata a yi amfani da la'akari sosai da hukunci ga kowane magungunan sakamakon gwajin allo, musamman lokacin tantancewasakamako mai kyau na farko.
Takaddun shaida:CE/FDA 510K
Misali: Fitsari
Tsarin samfur:
Cassette (REF: DOA-101)
Dipcard (REF: DOA-102)
Kofin (REF: DOA-103)
Bayani: Cassette: 10/15/20/25 Gwaji / Akwati;
Dipcard: 10/15/20/25Gwaji/Akwati
Kofin: 25/40 Gwaje-gwaje/akwati
Bada izinin kwamitin gwaji, samfurin fitsari, da/ko sarrafawa don daidaitawa zuwa zafin daki (15-30°C) kafin gwaji.
1) Sanya na'urar gwajin akan wuri mai tsabta da matakin.
2) Rike digo a tsaye sannan a canja wurin digon fitsari cikakke guda 3 (kimanin 100ml)zuwa kowane samfurin rijiyar (S) na na'urar gwajin, sannan fara mai ƙidayar lokaci. Gujitarko kumfa mai iska a cikin rijiyar samfurin (S). Dubi hoton da ke ƙasa.
3) Karanta sakamakon a minti 5.
KAR KU FASSARA SAKAMAKO BAYAN MINTI 10.
Domin Dip-kati
1) Cire na'urar gwajin daga jakar jakar.
2) Cire hular daga na'urar gwaji. Yi wa na'urar lakabi da majiyyaci ko sarrafawaganewa.
3) A nutsar da tip ɗin abin sha a cikin samfurin fitsari na kimanin daƙiƙa 10. Fitsarisamfurin kada ya taɓa na'urar filastik.
4) Maye gurbin hula a kan tip ɗin abin sha kuma sanya na'urar a hankali a kan waniƙasa mai tsabta mara sha.
5) Karanta sakamakon a minti 5.
KAR KU FASSARA SAKAMAKO BAYAN MINTI 10.
Domin Kofin
1) Yage jakar tsare a buɗe, cire kofin gwaji da safofin hannu masu lalacewaga mai bayarwa. Yi wa na'urar lakabi da bayanin masu bayarwa.
2) Bude murfin kofin gwaji. Yi fitsari kai tsaye a cikin kofin gwaji. Tabbatar cika gwajinkofin tare da samfurin fitsari tsakanin mafi ƙarancin 30 ml zuwa matsakaicin 110 ml(alama akan kofin).
3) Bayan an tattara samfurin fitsari, rufe murfin da kyau.
4) Cire lakabin don bayyana sakamakon gwaji. Jira layin launi (C) ya bayyana.
Karanta sakamakon gwaji a minti 5.
KAR KU FASSARA SAKAMAKO BAYAN MINTI 10.
KARANTA:* Layuka biyu sun bayyana. Layi mai launi ɗaya yakamata ya kasance a cikin yankin sarrafawa (C),da kuma wani bayyanannelayin launi kusa ya kamata ya kasance a cikin yankin gwaji (T). Wannan mummunan sakamako yana nunacewa ƙwayar miyagun ƙwayoyi yana ƙasa da matakin ganowa.
* NOTE: Inuwar launi a yankin layin gwaji (T) zai bambanta, amma ya kamatadauke da korau a duk lokacin da akwai ko da suma line.
KYAU: Layi mai launi ɗaya yana bayyana a yankin sarrafawa (C). Babu layi da ya bayyana a cikinyankin gwaji (T). Wannan sakamako mai kyau yana nuna cewa ƙaddamar da miyagun ƙwayoyi yana samamatakin ganowa.
INVALID: Layin sarrafawa ya kasa bayyana. Rashin isasshen ƙarar samfurin ko kuskuredabarun tsari sune mafi kusantar dalilai na gazawar layin sarrafawa. Bitada hanya da kuma maimaita gwajin ta amfani da sabon gwajin panel. Idan matsalar ta ci gaba,daina amfani da yawa nan da nan kuma tuntuɓi masana'anta.